ทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจในพื้นที่การดำเนินงานของมูลนิธิแม่ฟ้าหลวงฯ จังหวัดเชียงราย เมื่อวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2562 โดยเสด็จพระราชดำเนินไปทรงเยี่ยมชมและติดตามผลการดำเนินงานด้านการพัฒนาทางเลือกที่ยั่งยืน ของมูลนิธิแม่ฟ้าหลวงฯ โดยมีหม่อมราชวงศ์ดิศนัดดา ดิศกุล ประธานกรรมการมูลนิธิแม่ฟ้าหลวงฯ ท่านผู้หญิงบุตรี วีระไวทยะ เลขาธิการมูลนิธิแม่ฟ้าหลวงฯ และคณะทำงานเฝ้าฯ รับเสด็จ ณ พื้นที่โครงการพัฒนาดอยตุงฯ จังหวัดเชียงรายและพื้นที่ข้างเคียง
สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจในพื้นที่การดำเนินงานของมูลนิธิแม่ฟ้าหลวงฯ
![](https://www.maefahluang.org/wp-content/uploads/2021/04/สมเด็จพระกนิษฐาธิราช-กรมสมเด็จพระเทพรัตนฯ.jpeg)